Skip to main content

MVUTANO KUHUSU MALI KATI YA ZARI NA FAMILIA YA IVAN.(MSIBANI)

Habari kutoka kwenye msiba wa mfanyabiashara tajiri wa Uganda na Mume wa zamani ( Baba watoto ) wa Zarina Hassan (Zari the Boss), ni kwamba Zari na Baba wa marehemu wameingia kwenye mzozo mkubwa wa kugombania mali.

 TAZAMA VIDEO HIZI KUTOKA YouTube:


SIKILIZA HAPA KUTOKA KWA MTU WA KARIBU MSIBANI AKIFAFANUA KWA KISWAHILI:

Comments

Habari Nyingine Kutoka Kioo17 Swahili;

MWANAMKE WA MIAKA 64 ALIYETAPELIWA $100,000 NA MPENZI ALIYEKUTANA NAE FACEBOOK.

PATRICIA MEISTER (64). Mwanamke mwenye umri wa miaka 64 amesimulia juu ya jinsi alivyotapeliwa dola 100,000 baada ya kupendana na mtu ambaye ambaye hawakuwahi  kukutana . Patricia Meister, kutoka Queensland, Australia alianza uhusiano wa mtandaoni na mtu ambaye alidhani alikuwa mfanyabiashara mwenye umri wa miaka katikati baada ya mtu huyo kumtumiaa ombi la rafiki kwenye Facebook mwaka 2015. Akizungumza na Daily Mail Australia, mwanamke huyo alifafanua wakati alipopiga kichwa juu ya visigino kwa upendo, kabla ya kugundua mpenzi wake wa Italia aitwaye 'Carlos' alikuwa tapeli wa Nigeria. Bi Meister alisema mwanamume huyo alionekana kujali na kufuatilia kila kitu cha maisha yake alipokua anapiga simu kila siku. 'Sijawahi kuwa kwenye tovuti za marafiki(dating websites), na nilokua natumia Facebook kwasababu za kibiashara. Kwa hiyo nilipopata ombi la urafiki, nilidhani haiwezi kuwa na madhara yoyote ", Alisema. 'Nadhani wakati ule, nilikua ...

IDADI YA WATALII IMEZIDI KUONGEZEKA NCHINI KENYA BAADA YA TANZANIA KUONGEZA KODI.

Wakijitambulisha wenyewe kama soko kubwa la watalii kwenye mtandao wa intaneti katika nchi za Afrika, Safaribookings.com inadai kwamba kuanzishwa kwa miezi 15 iliyopita kwa kodi ya ongezeko la thamani ya asilimia 18 kwenye utalii imesababisha watoaji wa huduma hizo nchini Tanzania kupoteza biashara. VAT inatumika kwa usafiri wa ardhini na ada za kuongoza, kambi na kuingia kwenye hifadhi za taifa. Jeroen Beekwilder wa Safaribookings.com anasema "wakati huo huo, waendeshaji wa  shughuli hizo wa Kenya walipata ongezeko kubwa la maombi" na kuna matarajio ya matatizo ya muda mrefu kwa sekta ya utalii wa wanyamapori Tanzania sababu wanatafuta bei nafuu. Mtendaji mkuu wa chama cha Waendashaji shughuli za utalii nchini Kenya,Fred Kaigua anasema kuwa chanzo cha VAT nchini Tanzania ni jambo moja tu linalosaidia kuongezeka kwa utalii wa taifa lake, akitoa mfano wa mambo mengine kama vile usalama bora baada ya mabomu ya kigaidi huko Nairobi, mkakati wa kurejesha utalii wa ...

WABUNGE WATISHIA KUMHAMA ODINGA.

Baadhi ya wabunge kutoka mkoa wa pwani waliochaguliwa kwa vyama tanzu chini ya muungano wa NASA wametishia kuuhama muungano huo na kujiunga na chama cha Jubilee. Wakiwahutubia wanahabari Jumatatu, Septemba 18, wabunge hao waliushutumu muungano huo kwa kuwateua wabunge fulani bila kuwashirikisha. Wakiongozwa na mbunge wa Msambweni, Suleiman Dor, Wabunge hao waliupinga uteuzi wa seneta wa Bungoma ambaye pia ni kigogo wa NASA kuwa kiongozi wa walio wachache katika bunge la seneti na John Mbadi kama kiongozi ya walio wachache katika bunge kitaifa. Seneta wa Siaya James Orengo atakuwa kaimu wa Wetangula katika bunge la seneti Wengine waliotajwa katika orodha hiyo ni mbunge wa Lugari Ayub Savula,Robert Mbui wa Wiper na Chris Wamalwa wa Ford Kenya. Wabunge hao wa pwani walilalamika kwa kubaguliwa katika uteuzi huo. Tishio hilo lilimlazimu Odinga kujitokeza na kuifutilia mbali orodha hiyo akisema kwamba majina ya Mbadi na Wetangula pekee ndiyo yaliwasilishwa bungeni. ‘’Sijui ku...

KIONGOZI MKUU WA UPINZANI NCHINI ZIMBABWE, MORGAN TSVANGIRAI AMEFARIKI DUNIA.

Kiongozi wa upinzani wa Zimbabwe Morgan Tsvangirai amefariki dunia nchini Afrika Kusini, afisa mkuu wa chama chake cha MDC amesema. Bw Tsvangirai, mwenye umri wa miaka 65, aliyekuwa waziri mkuu, alilipotiwa kuwa alikuwa akisumbuliwa na saratani ya koloni. "Amefariki jioni hii, familia yake imenitaarifu"  Makamu wa Rais wa MDC, Elias Mudzuri aliliambia shirika la habari la Uingereza, Reuters. Morgan Tsvangirai alizaliwa mnamo Machi 10, 1952 huko Gutu, Zimbabwe. Baba yake alikuwa mfanyakazi wa mgodi, fundi, na mkulima. Alihudhuria Shule ya Msingi ya Guco ya St. Marks. Kisha alihamishiwa Shule ya Msingi ya Chikara Gutu. Kwa elimu yake ya sekondari, alihudhuria Shule ya High Gokomere. Alikuwa waziri mkuu katika serikali ya mseto ya Zimbabwe tangu 2009 hadi 2013. Katika kazi yake ya awali alionekana kuwa mfanyakazi mwenye bidii sana na alifanya kazi katika mgodi wa madini ya nickel( kwa zaidi ya muongo mmoja. Alipanda cheo haraka kutambuliwa na akain...

MUATHIRIKA ASIMULIA JINSI "ALIVYONYONYWA DAMU" NCHINI MALAWI.

Hadithi za mashambulizi ya usiku wa manane na 'Wanyonya damu' (Vampires) za kunyonya damu zinaendelea kusababisha matatizo nchini Malawi, kusini mashariki mwa Afrika. Madai 'ya waathirika' wanashambuliwa usiku na 'wanyonya damu' yamesababisha vurugu za wananchi kuchukua sheria mkononi na vifo katika sehemu za kusini za nchi hiyo. Watu takribani saba wameuawa katika wilaya moja, na mapema mwaka huu, wafanyakazi wa Umoja wa Mataifa na wafanyakazi wa kujitolea kutoka Marekani waliondolewa katika eneo hilo. Wakati wafanyakazi wa Umoja wa Mataifa waliporudi sasa, hadithi za mashambulizi ya kunyonya damu zinaendelea. Jamiya Bauleni, mama mwenye umri wa miaka 40, alisema kuwa mshambulizi aliingia nyumbani kwake na kunyonya damu yake nyumbani kwake katika wilaya ya Thyolo. 'Hii sio kusikia,' aliuambia umati wa watu  katika kijiji cha Ngolongoliwa kusini mwa nchi hiyo ambayo imekuwa katika hali ya hofu hivi karibuni juu ya uvumi wa shughuli za ...

MAPATO YA ACACIA YAPANDA GHAFLA BAADA YA MAKUNALINO NA TANZANIA.

Kampuni ya kuchimba madini ya Acacia iliripoti kushuka kwa pato kwa asilimia arobaini(40%) ,kwa robo ya tatu, kama athari ya kupigwa marufuku kusafirisha madini nje na serikali ya Tanzania. Matokeo ya kampuni ya Acacia kwenye soko la hisa la London (FTSE 250)yalikuwa sawa na matarajio, kutokana na kuwa haikuweza kuuza nje ka karibu asilimia Thelasini(30%) ya mavuno yake tangu Machi kutokana na mgogoro wa kodi na serikali ya Tanzania. Mapato yalifikia dola 171m (£ 131m) katika miezi mitatu hadi Septemba, wakati mapato kabla ya riba, kodi, kushuka kwa thamani na uhamisho ulipungua kwa asilimia sitini(60%) hadi $ 50m, hasa kutokana na mauzo ya chini. Msimamo wa pesa(net cash position) wa Acacia ulipungua hadi $ 24m kutoka $ 90.7m mwezi Julai mgogoro ulipoanza. Mchimbaji huyo alichukua hatua ya kushusha uzalishaji kwenye moja ya migodi yake mitatu nchini Tanzania wakati wa robo, kwa sababu inaonekana kupata hasara  kutokana na marufuku ya kuuza nje ya mchanga wa dhahabu. ...

PAPA ANAFIKIRIA KURUHUSU WATU WALIOFUNGA NDOA KUTUMIKIA KANISA KAMA MAKUHANI.

Papa Francis anafikiria mipango ya kuruhusu wanaume walio katika ndoa kutumikia kanisa kama makuhani Wakatoliki katika maeneo ya mbali ambapo kuna uhaba wa muda mrefu wa huduma za kiroho. Mpango huo unazingatia mapendekezo yaliyotolewa na maaskofu huko Brazili ambao wanalalamika maeneo fulani wanasimamiwa na kuhani mara kadhaa tu kwa mwaka. Chini ya mapendekezo hayo, watu walio kwenye ndoa wenye imani iliyoidhinishwa, inayojulikana kama 'viri probati' na kanisa, wataweza kujiunga na ukuhani. Mpango unaozingatiwa na Vatican hautaruhusu makuhani waliopo kufunga ndoa, ingawa baadhi ya makuhani wa zamani ambao waliondoka kwenye ukuhani kuanza familia wanaweza kuruhusiwa kurudi. Wanasolojia wanaamini kwamba suala la makuhani walio kwenye ndoa linaweza kukubalika kama sheria ya kutokufunga ndoa litachukuliwa kama suala la nidhamu ya kanisa badala ya sheria. Papa Francis haamini kuondoa sheria ya kutokuoa kwa makuhani waliopo itasaidia kutatu...