Skip to main content

ORODHA YA NCHI ZA KWANZA NA ZA MWISHO KWA AMANI DUNIANI.



Marekani:
 Ripoti ya Taasisi ya Uchumi na Amani imepata mataifa kumi tu ulimwenguni ambayo hayapo katika vita na migogoro kabisa.

Kwa mujibu wa Ripoti ya Kimataifa ya Amani 2016, Botswana, Chile, Costa Rica, Japan, Mauritius, Panama, Qatar, Uswisi, Uruguay na Vietnam ndio nchi pekee ambazo hazipo kwenye vita wala migogoro yeyote ile ya kuhatarisha amani..

Iceland inaongoza orodha ya nchi zinazoongoza kwa amani ulimwenguni, ikifuatiwa na Denmark, Austria, New Zealand, Ureno, Jamhuri ya Czech, Uswisi, Canada, Japan na Slovenia - wakati Marekani ikiwa kwenye nafasi ya 103. Palestina imepanda kutoka nafasi ya 163 mpaka nafasi ya 148.


Syria iliyoharibiwa na vita imewekwa chini ya orodha, chini kuliko Sudan Kusini, Iraq, Afghanistan, Somalia, Yemen, Jamhuri ya Afrika ya Kati, Ukraine, Sudan na Libya.


"Ripoti inalinganisha amani duniani kwa kutumia mandhari tatu pana: hali ya utulivu na usalama katika jamii; kiwango cha mgogoro wa ndani au wa kimataifa; na kiwango cha kijeshi,
"ripoti inasema.


Ingawa nchi 81 ziliboresha kiwango cha amani kulingana na vigezo hivyo, faida hizo zilikuwa zimeharibiwa na amani inayoharibika katika mataifa mengine 79. Katika miaka kumi iliyopita, "alama ya wastani ya nchi imeshuka kwa asilimia 2.44 na nchi 77 zinaendelea kuboresha wakati nchi 85 zimeharibika, zinaonyesha matatizo ya kimataifa ya amani na usambazaji wake usiofaa".


Wakati Amerika ya Kati na Kusini huendelea kupata alama mbaya zaidi kwa utulivu na usalama wa jamii, Marekani ipo kwa sababu ya kuzidisha vizuizi kimataifa.


Kwa ujumla, Bara la Ulaya limeonekana kua ndio eneo lenye amani zaidi, wakati eneo la Mashariki ya Kati na Afrika Kaskazini kumeonekana ndio maeneo yenye machafuko zaidi duniani.


"Uharibifu wa kihistoria wa miaka 10 kwa amani kwa kiasi kikubwa umesababishwa na migogoro kuongezeka katika Mashariki ya Kati na Kaskazini mwa Afrika," ripoti inasema. "Ugaidi pia umeongezeka zaidi ya wakati wote, na idadi ya wakimbizi na watu waliokimbia makazi ipo kwenye kiwango cha juu kuliko wakati wowote katika miaka 60.


Kulingana na ripoti hiyo, Marekani imeonekana kuwa ndio nchi inayoongoza kwa matumizi makubwa katika mambo ya kivita ikifuatiwa na China.

Kwa hakika, "idadi ya wakimbizi na watu waliokimbia makazi yao iliongezeka kwa kiasi kikubwa zaidi ya miaka kumi, mara mbili kutoka mwaka 2007 hadi 2015, hadi watu milioni 60. Kuna nchi tisa na zaidi ya asilimia 10 ya wakazi wao wanaojulikana kama wakimbizi au watu waliokimbia makazi yao na Somalia na Kusini mwa Sudan wana zaidi ya asilimia 20 ya wakazi wao waliohamia na Syria na zaidi ya asilimia 60 ya makazi yao. "


Wakati shughuli halisi za kigaidi zinaathiri sana Syria, Iraq, Nigeria, Afghanistan na Pakistan, uvamizi wake umeenea duniani kote.


"Nchi nyingi ziko katika kiwango cha juu cha amani, wakati nchi za chini 20 zinaendelea kuwa na amani kidogo, na kuongezeka kwa kiwango cha kutofautiana katika amani duniani," kulingana na ripoti hiyo.


Wakati dunia inapoingia katika hali ya chini ya amani kwa ujumla, gharama kubwa ya vita na unyanyasaji inakuwa wazi sana - asilimia 13.3 ya jumla ya shughuli za kiuchumi duniani, $ 13.6 trilioni katika ununuzi wa nguvu, kuhusu mgogoro wa vurugu. Hiyo ni sawa na "$ 1,876 kwa kila mtu duniani."


Kufanya kazi kuelekea amani itahitaji jumuiya ya kimataifa kuendeleza jamii za amani, za haki, na umoja, IEP imetoa wito kwa hitimisho, ingawa malengo hayo hayatarajiwa kufikiwa haraka au kwa urahisi.


CHANZO:
anonymous-news.co

Comments

Habari Nyingine Kutoka Kioo17 Swahili;

ORODHA YA NCHI 80 AMBAZO MTANZANIA ANARUHUSIWA KUINGIA BILA VIZA.

         Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhandisi Hamad Masauni amesema kuna zaidi ya nchi 80 ambazo watanzania wanaweza kusafiri bila ya kuwa na viza . Mhandisi Hamad Masauni amesema kuna zaidi ya nchi 80 ambazo watanzania wanaweza kusafiri bila ya kuwa na viza za kusafiria kama ilivyokuwa nchi za afrika Mashariki. Mhandisi Massauni amebainisha hayo leo bungeni wakati akijibu swali la Mbunge wa Mlalo kupitia tiketi ya CCM Rashid Shangazi aliyetaka kujua ni nchi ngapi ambazo watanzania wanaweza kusafiri bila ya kuwa na viza (viza on arrival). "Zipo nchi 16 kwa Afrika ambazo watanzania wanaweza kuzitembelea bila ya kuwa na viza na duniani zipo 67" alisema Masauni. Aidha Massauni amezitaja nchi hizo kuwa ni Benin, Burkina Faso, Cape Verde, Ivory Coast, Djibouti, Gabon, Gambia, Guinea, Guinea­Bissau, Liberia, Mali, Mauritania, Niger, Sierra Leone pamoja na Togo. Pamoja na hayo Masauni amesema...

PAPA ANAFIKIRIA KURUHUSU WATU WALIOFUNGA NDOA KUTUMIKIA KANISA KAMA MAKUHANI.

Papa Francis anafikiria mipango ya kuruhusu wanaume walio katika ndoa kutumikia kanisa kama makuhani Wakatoliki katika maeneo ya mbali ambapo kuna uhaba wa muda mrefu wa huduma za kiroho. Mpango huo unazingatia mapendekezo yaliyotolewa na maaskofu huko Brazili ambao wanalalamika maeneo fulani wanasimamiwa na kuhani mara kadhaa tu kwa mwaka. Chini ya mapendekezo hayo, watu walio kwenye ndoa wenye imani iliyoidhinishwa, inayojulikana kama 'viri probati' na kanisa, wataweza kujiunga na ukuhani. Mpango unaozingatiwa na Vatican hautaruhusu makuhani waliopo kufunga ndoa, ingawa baadhi ya makuhani wa zamani ambao waliondoka kwenye ukuhani kuanza familia wanaweza kuruhusiwa kurudi. Wanasolojia wanaamini kwamba suala la makuhani walio kwenye ndoa linaweza kukubalika kama sheria ya kutokufunga ndoa litachukuliwa kama suala la nidhamu ya kanisa badala ya sheria. Papa Francis haamini kuondoa sheria ya kutokuoa kwa makuhani waliopo itasaidia kutatu...

MWANAMKE WA MIAKA 64 ALIYETAPELIWA $100,000 NA MPENZI ALIYEKUTANA NAE FACEBOOK.

PATRICIA MEISTER (64). Mwanamke mwenye umri wa miaka 64 amesimulia juu ya jinsi alivyotapeliwa dola 100,000 baada ya kupendana na mtu ambaye ambaye hawakuwahi  kukutana . Patricia Meister, kutoka Queensland, Australia alianza uhusiano wa mtandaoni na mtu ambaye alidhani alikuwa mfanyabiashara mwenye umri wa miaka katikati baada ya mtu huyo kumtumiaa ombi la rafiki kwenye Facebook mwaka 2015. Akizungumza na Daily Mail Australia, mwanamke huyo alifafanua wakati alipopiga kichwa juu ya visigino kwa upendo, kabla ya kugundua mpenzi wake wa Italia aitwaye 'Carlos' alikuwa tapeli wa Nigeria. Bi Meister alisema mwanamume huyo alionekana kujali na kufuatilia kila kitu cha maisha yake alipokua anapiga simu kila siku. 'Sijawahi kuwa kwenye tovuti za marafiki(dating websites), na nilokua natumia Facebook kwasababu za kibiashara. Kwa hiyo nilipopata ombi la urafiki, nilidhani haiwezi kuwa na madhara yoyote ", Alisema. 'Nadhani wakati ule, nilikua ...

UGANDA IMEWAFUKUZA WATAALAM WA KIJESHI KUTOKA KOREA YA KASKAZINI.

Uganda imefukuza wataalamu wa kijeshi wa Korea Kaskazini na wawakilishi wa makampuni ya Kaskazini ya Korea, ikiwa ni pamoja na mfanyabiashara wake mkubwa wa silaha za juu kutokana na mataifa ya Kiafrika kukabiliwa na shinikizo la kuzingatia vikwazo vya Umoja wa Mataifa(UN) juu ya mpango wa silaha za nyuklia wa Pyongyang. "Raia wa Korea ya Kaskazini waliobaki katika taifa hilo la Afrika Mashariki ni wanadiplomasia na watu binafsi tu ", Okello Oryem, naibu waziri wa mambo ya kigeni, aliiambia The Associated Press. "Tunafuatana kabisa," alisema Oryem, akiongezea kwamba Uganda ina uhusiano wa kawaida wa kidiplomasia na Korea Kaskazini. Uganda hasa ilidai kuondoka kwa watu wanaowakilisha Shirika la Biashara la Maendeleo ya Madini ya Korea. Ni mkataba wa msingi wa Korea Kaskazini na chini ya vikwazo vya U.N. na U.S. Uhamisho huo unaashiria mabadiliko ya sera kwa serikali ya Uganda, ambayo hapo awali ilikuwa na mahusiano ya mazuri na Pyongyang. Korea ya Kaska...

KIONGOZI MKUU WA UPINZANI NCHINI ZIMBABWE, MORGAN TSVANGIRAI AMEFARIKI DUNIA.

Kiongozi wa upinzani wa Zimbabwe Morgan Tsvangirai amefariki dunia nchini Afrika Kusini, afisa mkuu wa chama chake cha MDC amesema. Bw Tsvangirai, mwenye umri wa miaka 65, aliyekuwa waziri mkuu, alilipotiwa kuwa alikuwa akisumbuliwa na saratani ya koloni. "Amefariki jioni hii, familia yake imenitaarifu"  Makamu wa Rais wa MDC, Elias Mudzuri aliliambia shirika la habari la Uingereza, Reuters. Morgan Tsvangirai alizaliwa mnamo Machi 10, 1952 huko Gutu, Zimbabwe. Baba yake alikuwa mfanyakazi wa mgodi, fundi, na mkulima. Alihudhuria Shule ya Msingi ya Guco ya St. Marks. Kisha alihamishiwa Shule ya Msingi ya Chikara Gutu. Kwa elimu yake ya sekondari, alihudhuria Shule ya High Gokomere. Alikuwa waziri mkuu katika serikali ya mseto ya Zimbabwe tangu 2009 hadi 2013. Katika kazi yake ya awali alionekana kuwa mfanyakazi mwenye bidii sana na alifanya kazi katika mgodi wa madini ya nickel( kwa zaidi ya muongo mmoja. Alipanda cheo haraka kutambuliwa na akain...

AMNESTY INTERNATIONAL YAIONYA SERIKARI YA TANZANIA.

Akizungumza kuhusu habari ya kwamba mkosoaji mkubwa wa serikari ya Tanzania ,Tundu Lissu kupigwa risasi kwenye makao makuu ya Tanzania, Dodoma, Sarah Jackson ambae ni mkurugenzi wa Amnesty International kanda ya Afrika Mashariki ,pembe ya Afrika na nchi za maziwa makuu, Amesema; " Hili shambulio la woga kwa mmoja wa wanasiasa washindani na maarufu linaamsha wasiwasi juu ya usalama wa sauti za wapinzani nchini (Tanzania), katika majira ambayo nafasi ya kutoa maoni inazidi kusinyaa" "Mamlaka lazima iwahakikishie Watanzania ulimwengu kwamba shambulio hili halikuhamasishwa na siasa" "Uhalifu huu usiofaa haupaswi kufagiliwa chini ya zulia, mamlaka za Tanzania lazima zianze uchunguzi makini na wa usawa mara moja kuhakikisha wale waliohusika wanashikiliwa." AWALI: Tundu Lissu, ambaye pia anaongoza chama cha wanasheria, Tanganyika Law Society, ni mkosoaji na mshamuliaji mkali wa Rais John Pombe Magufuli. Alikamatwa Julai kwa kumwita rais diktet...

WANAFUNZI WATENGENEZA DIZELI KWA KUTUMIA MATAILI CHAKAVU.

CAIRO,MISRI; Kikundi cha wanafunzi wa uhandisi huko Cairo wamejenga mashine inayozalisha mafuta mbadala kutoka kwa matairi ya gari. Wanafunzi wa chuo kikuu walifikia wazo wakati walipokuwa wakitafuta mradi wa kuhitimu na kujifunza kuhusu teknolojia kutoka kwa profesa katika chuo kikuu. Mmoja wa wanafunzi, Mohamed Saeed Ali, alisema teknolojia hiyo ni ya gharama nafuu na rahisi kufanya kazi, ambayo ni kwa nini ni kawaida kwa nchi nyingine. "Mtambo huo una chombo ambacho tunaweka matairi yaliyoharibiwa Tunaweka moto chini ya chombo kinachochomwa matairi ambayo itaanza kuenea. Tunaweka mvuke ndani ya condenser ambayo huupoza mvuke, na kinachotoka mwisho ni mafuta ya dizeli. Inafanana sana na dizeli halisi na makaa ya mawe ya kaboni nyeusi yanabaki ndani ya chombo, "alisema. Timu hiyo ina wanafunzi 12, imegawanywa katika vikundi vitatu. Kikundi cha kwanza kiliwajibika kwa utafiti na kubuni, pili kwa ajili ya viwanda na uzalishaji, na kikundi cha tatu kilitafuta wa...