Skip to main content

RAIS MNANGAGWA KUTUMIA INTERPOL KUWAKAMATA WASHIRIKA WA MUGABE WALIOKIMBIA ZIMBABWE.



Serikali ya Emmerson Mnangagwa inataka kutumia huduma za Interpol(Polisi wa kimataifa) kuwasaka washirika wa karibu wa rais Robert Mugabe ambao walikimbia nchi wakati jeshi lilipositisha utawala wa zamani mwezi uliopita.

Mawaziri wa zamani Jonathan Moyo, Saviour Kasukuwere na Paddy Zhanda wanaaminika kuwa ndio walengwa wakuu wa msako huo kwa sababu za tuhuma za uhalifu unaohusishwa na rushwa.

Tume ya kupambana na rushwa ya Zimbabwe, Zimbabwe Anti-Corruption Commission (ZACC) inachunguza tuhuma za Moyo za wizi katika Shirika la Maendeleo ya Wanawake wa Zimbabwe wakati wa utawala wa Mugabe. Moyo alidai kuwa Mnangagwa alikuwa akitumia ZACC kutekeleza visasi binafsi vinavyohusishwa na mapambano ya kutaka kumrithi Mugabe.

ZACC tayari imekamata washirika wa karibu wa Mugabe yaani Joseph Made, Walter Chidakwa, Ignatius Chombo na Jason Machaya. Viongozi wa zamani wa vijana wa chama tawala cha Zanu PF, Kudzanai Chipanga na Innocent Hamandishe pia walikamatwa kwa mashtaka ya jinai  wakati jeshi lilipokua linachukua utawala.

Waziri wa Mambo ya Ndani Obert Mpofu alithibitisha katika mahojiano na gazeti la  'The Standard' la Zimbabwe, kwamba serikali itatumia Interpol kuwasaka wale walio nje ya nchi.

"Tunafanya kila linalowezekana ili kuhakikisha kuwa wale waliofanya uhalifu ndani ya Zimbabwe ambao wako nje ya Zimbabwe wanaletwa. Ikiwa inamaanisha kushirikisha Interpol, "
alisema.

"Mchakato huu ni wa pili, tunaangalia uchunguzi wa ndani na uchunguzi wa nje na uchunguzi wa nje, unahusisha Interpol."

Hata hivyo, Mpofu alikataa kusema kuwa Kasukuwere, Zhanda na Moyo ndio walengwa wakuu ya uchunguzi huo.

"Tunasema juu ya wote waliofanya uhalifu nchini Zimbabwe na ikiwa wamefanya uhalifu, watashiriki katika zoezi hili," 
alisema.

"Kama wale watatu wanahusika katika uhalifu uliofanywa nchini Zimbabwe watakuwa sehemu ya uchunguzi wetu."


Siku ya Ijumaa, Mnangagwa alisema kuwa amewasamehe wafusai wa G40, ikiwa ni pamoja na wale waliokimbia kwenda nchi nyingine, lakini walisema watatu kati yao bado wanatuhuma za kujibu. Lakini hakutaja mtu yeyote kwa jina.

Serikali mapema mwezi huu walifungia akaunti za benki za Kasukuwere na Moyo. Wakati huo huo, pamoja na matangazo ya umma ya Mnangagwa kwamba wa Zimbabwe wanapaswa kuruhusu "maadili kuwa sawa", dalili ni kwamba taasisi za serikali zinatafuta wafuasi wa G40.

Kulingana na ripoti, Chipanga amepoteza shamba lake huko Rusape kama adhabu ya kumsaidia mke wa rais wa zamani ,Grace Mugabe dhidi ya Mnangagwa.



Mkurugenzi wa shirika la haki za binadamu la nchi za kusini mwa Afrika Dewa Mavhinga alisema serikali ya Zimbabwe inapaswa kuthibitisha kuwa kamata kamata hiyo haina nia ya kulipiza kisasi kundi la Zanu PF Lacoste, lililoshinda vita ya kurithi urais wa nchi hiyo kutoka kwa Robert Mugabe.

"Serikali ya Mnangagwa ina changamoto ya kuonyesha kwamba kukamatwa kwa hivi karibuni kwa mawaziri wa zamani hayaendeshwi na kisasi na uwindaji wa mchawi wa kisiasa na kwamba kuna dhamira kamili ya kuondokana na rushwa," alisema.

"Je, serikali itawakamata mawaziri wa sasa ambao wamekuwa wakihukumiwa hadharani kwa vitendo vya rushwa kama Obert Mpofu, ambaye alidaiwa kudai rushwa ya dola milioni 10 za kimarekani kutoka kwa Lovemore Kurotwi?


"Kuna haja ya haraka ya kujenga uaminifu kwa umma kwamba serikal ina nia ya dhati ya kumaliza rushwa bila kujali mpasuko wa kiitikadi uliopo."


Mwanaharakati wa haki za binadamu Patson Dzamara alisema kuwa kukamatwa hakuwa na uhusiano na rushwa lakini ni muendelezo wa vita vya mpasuko ndani ya chama tawala cha Zanu PF.

"Hakuna namna yoyote kuwa hii kamata kamata inaweza kuwa juu ya rushwa," alisema.

"Hauhitaji akili nyingi kutambua kwamba Zanu PF ni pango la rushwa, lakini unapomwona mtu mmoja mharifu akimkamata mwingine basi lazima ujue sio kuhusu rushwa."

"...Kwao wanataka tuamini kwamba ni wale tu waliokuwa katika G40 ni wala rushwa ni utani usiochekesha wa kitoto. "


Mnangagwa ameahidi kuondokana na rushwa, akisema kuwa ni moja ya sababu za uchumi wa Zimbabwe kuwa 'bomu'



CHANZO:

Comments

Habari Nyingine Kutoka Kioo17 Swahili;

ORODHA YA NCHI 80 AMBAZO MTANZANIA ANARUHUSIWA KUINGIA BILA VIZA.

         Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhandisi Hamad Masauni amesema kuna zaidi ya nchi 80 ambazo watanzania wanaweza kusafiri bila ya kuwa na viza . Mhandisi Hamad Masauni amesema kuna zaidi ya nchi 80 ambazo watanzania wanaweza kusafiri bila ya kuwa na viza za kusafiria kama ilivyokuwa nchi za afrika Mashariki. Mhandisi Massauni amebainisha hayo leo bungeni wakati akijibu swali la Mbunge wa Mlalo kupitia tiketi ya CCM Rashid Shangazi aliyetaka kujua ni nchi ngapi ambazo watanzania wanaweza kusafiri bila ya kuwa na viza (viza on arrival). "Zipo nchi 16 kwa Afrika ambazo watanzania wanaweza kuzitembelea bila ya kuwa na viza na duniani zipo 67" alisema Masauni. Aidha Massauni amezitaja nchi hizo kuwa ni Benin, Burkina Faso, Cape Verde, Ivory Coast, Djibouti, Gabon, Gambia, Guinea, Guinea­Bissau, Liberia, Mali, Mauritania, Niger, Sierra Leone pamoja na Togo. Pamoja na hayo Masauni amesema...

PAPA ANAFIKIRIA KURUHUSU WATU WALIOFUNGA NDOA KUTUMIKIA KANISA KAMA MAKUHANI.

Papa Francis anafikiria mipango ya kuruhusu wanaume walio katika ndoa kutumikia kanisa kama makuhani Wakatoliki katika maeneo ya mbali ambapo kuna uhaba wa muda mrefu wa huduma za kiroho. Mpango huo unazingatia mapendekezo yaliyotolewa na maaskofu huko Brazili ambao wanalalamika maeneo fulani wanasimamiwa na kuhani mara kadhaa tu kwa mwaka. Chini ya mapendekezo hayo, watu walio kwenye ndoa wenye imani iliyoidhinishwa, inayojulikana kama 'viri probati' na kanisa, wataweza kujiunga na ukuhani. Mpango unaozingatiwa na Vatican hautaruhusu makuhani waliopo kufunga ndoa, ingawa baadhi ya makuhani wa zamani ambao waliondoka kwenye ukuhani kuanza familia wanaweza kuruhusiwa kurudi. Wanasolojia wanaamini kwamba suala la makuhani walio kwenye ndoa linaweza kukubalika kama sheria ya kutokufunga ndoa litachukuliwa kama suala la nidhamu ya kanisa badala ya sheria. Papa Francis haamini kuondoa sheria ya kutokuoa kwa makuhani waliopo itasaidia kutatu...

KIONGOZI MKUU WA UPINZANI NCHINI ZIMBABWE, MORGAN TSVANGIRAI AMEFARIKI DUNIA.

Kiongozi wa upinzani wa Zimbabwe Morgan Tsvangirai amefariki dunia nchini Afrika Kusini, afisa mkuu wa chama chake cha MDC amesema. Bw Tsvangirai, mwenye umri wa miaka 65, aliyekuwa waziri mkuu, alilipotiwa kuwa alikuwa akisumbuliwa na saratani ya koloni. "Amefariki jioni hii, familia yake imenitaarifu"  Makamu wa Rais wa MDC, Elias Mudzuri aliliambia shirika la habari la Uingereza, Reuters. Morgan Tsvangirai alizaliwa mnamo Machi 10, 1952 huko Gutu, Zimbabwe. Baba yake alikuwa mfanyakazi wa mgodi, fundi, na mkulima. Alihudhuria Shule ya Msingi ya Guco ya St. Marks. Kisha alihamishiwa Shule ya Msingi ya Chikara Gutu. Kwa elimu yake ya sekondari, alihudhuria Shule ya High Gokomere. Alikuwa waziri mkuu katika serikali ya mseto ya Zimbabwe tangu 2009 hadi 2013. Katika kazi yake ya awali alionekana kuwa mfanyakazi mwenye bidii sana na alifanya kazi katika mgodi wa madini ya nickel( kwa zaidi ya muongo mmoja. Alipanda cheo haraka kutambuliwa na akain...

MWANAMKE WA MIAKA 64 ALIYETAPELIWA $100,000 NA MPENZI ALIYEKUTANA NAE FACEBOOK.

PATRICIA MEISTER (64). Mwanamke mwenye umri wa miaka 64 amesimulia juu ya jinsi alivyotapeliwa dola 100,000 baada ya kupendana na mtu ambaye ambaye hawakuwahi  kukutana . Patricia Meister, kutoka Queensland, Australia alianza uhusiano wa mtandaoni na mtu ambaye alidhani alikuwa mfanyabiashara mwenye umri wa miaka katikati baada ya mtu huyo kumtumiaa ombi la rafiki kwenye Facebook mwaka 2015. Akizungumza na Daily Mail Australia, mwanamke huyo alifafanua wakati alipopiga kichwa juu ya visigino kwa upendo, kabla ya kugundua mpenzi wake wa Italia aitwaye 'Carlos' alikuwa tapeli wa Nigeria. Bi Meister alisema mwanamume huyo alionekana kujali na kufuatilia kila kitu cha maisha yake alipokua anapiga simu kila siku. 'Sijawahi kuwa kwenye tovuti za marafiki(dating websites), na nilokua natumia Facebook kwasababu za kibiashara. Kwa hiyo nilipopata ombi la urafiki, nilidhani haiwezi kuwa na madhara yoyote ", Alisema. 'Nadhani wakati ule, nilikua ...

UGANDA IMEWAFUKUZA WATAALAM WA KIJESHI KUTOKA KOREA YA KASKAZINI.

Uganda imefukuza wataalamu wa kijeshi wa Korea Kaskazini na wawakilishi wa makampuni ya Kaskazini ya Korea, ikiwa ni pamoja na mfanyabiashara wake mkubwa wa silaha za juu kutokana na mataifa ya Kiafrika kukabiliwa na shinikizo la kuzingatia vikwazo vya Umoja wa Mataifa(UN) juu ya mpango wa silaha za nyuklia wa Pyongyang. "Raia wa Korea ya Kaskazini waliobaki katika taifa hilo la Afrika Mashariki ni wanadiplomasia na watu binafsi tu ", Okello Oryem, naibu waziri wa mambo ya kigeni, aliiambia The Associated Press. "Tunafuatana kabisa," alisema Oryem, akiongezea kwamba Uganda ina uhusiano wa kawaida wa kidiplomasia na Korea Kaskazini. Uganda hasa ilidai kuondoka kwa watu wanaowakilisha Shirika la Biashara la Maendeleo ya Madini ya Korea. Ni mkataba wa msingi wa Korea Kaskazini na chini ya vikwazo vya U.N. na U.S. Uhamisho huo unaashiria mabadiliko ya sera kwa serikali ya Uganda, ambayo hapo awali ilikuwa na mahusiano ya mazuri na Pyongyang. Korea ya Kaska...

BAYERN MUNICH WANAJENGA VYUMBA VYA HOTELI NDANI YA UWANJA.

Huu ndio utakaokuwa muonekano wa vyumba hivyo kwa ndani. Picha: Mariot International. Kama sehemu ya mpango wa miaka mingi ya Bayern na  kampuni kubwa ya hoteli za Mariot na Courtyard, mashabiki hivi karibuni wataweza kupata fursa ya kukaa katika vyumba ambavyo vina dirisha linaloangalia uwanja wa Alianz Arena moja kwa moja. Vyumba hivyo vya kifahari vya kulala vitakuwa na kitanda cha kikubwa na seti ya televisheni - tu ikiwa umechoka na hat-trick za Robert Lewandowski. Pia kutakuwa na mahali pa moto ambayo ni maalumu kwa siku za mechi kwenye majira ya baridi. Mkurugenzi Mtendaji wa Bayern Karl-Heinz Rummenigge alisema: "Tunafurahia bidhaa mbili zinazoongoza kama hoteli Courtyard zinazomilikiwa na kampuni ya Marriott na FC Bayern kuingia katika ushirikiano huu wa muda mrefu kibiashara. "Tunapendezwa na bidhaa mbili zinazoongoza kama Courtyard na Marriott na FC Bayern kuingia katika ushirikiano wa muda mrefu," "Kutokana na kwamba Marri...

AMNESTY INTERNATIONAL YAIONYA SERIKARI YA TANZANIA.

Akizungumza kuhusu habari ya kwamba mkosoaji mkubwa wa serikari ya Tanzania ,Tundu Lissu kupigwa risasi kwenye makao makuu ya Tanzania, Dodoma, Sarah Jackson ambae ni mkurugenzi wa Amnesty International kanda ya Afrika Mashariki ,pembe ya Afrika na nchi za maziwa makuu, Amesema; " Hili shambulio la woga kwa mmoja wa wanasiasa washindani na maarufu linaamsha wasiwasi juu ya usalama wa sauti za wapinzani nchini (Tanzania), katika majira ambayo nafasi ya kutoa maoni inazidi kusinyaa" "Mamlaka lazima iwahakikishie Watanzania ulimwengu kwamba shambulio hili halikuhamasishwa na siasa" "Uhalifu huu usiofaa haupaswi kufagiliwa chini ya zulia, mamlaka za Tanzania lazima zianze uchunguzi makini na wa usawa mara moja kuhakikisha wale waliohusika wanashikiliwa." AWALI: Tundu Lissu, ambaye pia anaongoza chama cha wanasheria, Tanganyika Law Society, ni mkosoaji na mshamuliaji mkali wa Rais John Pombe Magufuli. Alikamatwa Julai kwa kumwita rais diktet...