Skip to main content

"KAGAME NI DIKTETA MKATILI "- Daily Mail ,Uingereza.

       
RAISI PAUL KAGAME WA RWANDA.

IMEANDIKWA NA IAN BIRREL WA GAZETI LA DAILY MAIL,UINGEREZA, Jumapili ,Tarehe 22 ,Julai 2017. 
        Emmanuel Gasakure angeweza kufurahia maisha mazuri kama mwanasaikolojia nchini Ufaransa. Lakini wakati wa asili yake Rwanda ilipopasuka na mauaji ya kimbari mwaka 1994, alirudi nchini.

Alisaidia kufufua huduma ya afya kama taifa lilipopona kutokana na maumivu mabaya na aliwahi kuwa mshauri wa Rais Paul Kagame na daktari wa kibinafsi kwa muda wa miaka 14.
     
     Lakini Gasakure alikua na wasiwasi na vikosi vya giza vilivyovunja kazi ya maisha yake. Kwa hiyo alimwambia waziri wa afya wa nchi hiyo, rafiki wa mke wa Kagame, juu ya kukosa fedha, kupoteza vifaa vya matibabu na mradi wa rasilimali isiyofanywa na binadamu. Siku za baadaye, daktari huyo wa kizalendo alikamatwa, kuteswa na kisha kuuwawa na afisa wa polisi aliyedaiwa kua alikua akijijikinga (self defense) ndani ya kituo cha polisi cha Kigali. "Gasakure aliuawa kwa sababu alikuwa akikataa rushwa katika sekta ya afya", alisema rafiki. "Kagame ni muuaji."

     Wachache sasa watalalamikia dai hili, kutokana na hatua za mauaji za Kagame katika mataifa ya jirani na mkondo wa mara kwa mara wa wakosoaji ambao wamekufa au kutoweka baada ya kutoelewana na utawala wake.

Maadui zake hawana usalama nje ya nchi: mmoja amefungwa huko Afrika Kusini, wengine wameondolewa Afrika Mashariki, wakati mamlaka ya Uingereza na Marekani zimetoa onyo juu ya vikosi vya kifo (death squads) vya Rwanda.

        Hata hivyo, dikteta huyo mmwaga damu anaitwa shujaa na viongozi wa Magharibi wakipiga mito ya misaada ya kigeni kwenye taifa lake dogo wakati akijitayarisha kwa uchaguzi mwezi ujao wa Agosti.

         Tony Blair anasema Kagame "Ana maono". Bill Clinton alimwita mmoja wa "viongozi wakuu wa wakati wetu", David Cameron alitangaza hadithi ya ufanisi nchini Rwanda ambayo inatoa "mfano wa mfano wa maendeleo"

Umoja wa Mataifa unauambia mataifa mengine ya Afrika 'kuiga' Rwanda. Bill Gates anafanya kazi pamoja naye, wasomi wa Davos huangukia miguu yake na vyuo vikuu viongozi hutoa majukwaa ya kifahari ya kuzungumza.

Uingereza ni miongoni mwa watu wenye furaha kubwa, wakitoa kwa kiasi kikubwa kutoka kwa walipa kodi pia kuiweka Rwanda katika Jumuiya ya Madola miaka nane iliyopita.

 Uingereza iliunga mkono utawala huo hata baada ya Kagame kuvunja katiba ili abaki madarakani kwa miaka 17.

          Sasa, Gazeti la Sunday Mail linaweza kutoa ushahidi mkubwa kwamba Rwanda huenda ikawa inapotosha kwenye takwimu, taarifa zinazodai maendeleo ya haraka na kusema uongo juu ya kiwango vya umasikini na jitihada zake za kupunguza misaada ya kigeni.

Uchunguzi wetu unaonyesha:

 Vifo vya mama na watoto wachanga vimekua vikifichwa kwa makusudi ili kuonesha maendeleo kwenye sekta ya afya.

Uingereza inaunga mkono misaada kwake ikisaidia mfuko wa matumizi ya vyandarua vya mbu, lakini rushwa na usimamiaji duni kwa viongozi wa afya zilisababisha kuripuka upya kwa malaria;

Wataalam wanasema takwimu juu ya umasikini zinatumiwa ili kuonesha maendeleo wakati kwa kweli hali inakua mbaya zaidi, si bora;

Kampuni ya Uingereza iliyokua inasaidia kufanya tathmini ya umasikini, iliondolewa ili takwimu zake zisipishane na za serikali ya Rwanda.

Washirika wa kimataifa wamekabiliana na Rwanda baada ya kugundua takwimu zake za afya "Haziaminiki".

Vyanzo vya Benki ya Dunia vinasema taarifa za njaa iliyosababishwa na ukame na kushindwa sera za kilimo zimekua zikifichwa na serikali hiyo.


Wataalam wanasema wafadhili wa Magharibi wanatupwa. "Uingereza hupuuza ukweli na huchagua kucheza nafasi ya wazi ya utawala (openly propagandistic role) ,alisema David Himbara, msaidizi wa  wa Kagame.

Baadhi ya ushahidi wa kushangaza uliofunguliwa na gazeti hili hutoka kwa wakazi waandamizi wa serikali ambao wamekimbia nchi. Mmoja alisema aliona Rais mwenyewe akimpiga mwenzake kwa vijiti kwa kununua mapazia kutoka kwenye duka ambalo sio inayomilikiwa na chama tawala, ambalo lina mali kubwa inayosimamiwa na Kagame. Mhathirika anakaa nyuma nyuma ya miaka tisa bado yuko kifungoni mpaka sasa ,miaka tisa baadae.

Uchunguzi wa MoS ulisaidiwa na afisa mkuu wa Whisleblowing katika shirika la Global maltilateral Agency.                "Ninahisi kama msaidizi wa mauaji" ,Kilisema chanzo.

"Nilidhani nilikuwa nikifanya kazi na Mungu lakini nilipokuwa nikifanya kazi na Ibilisi. Aina hii ya utawala ni uovu hasa."


           Rais Kagame anajulikana kama mwokozi wa Rwanda baada ya kuwaondoa wanamgambo wa Kihutu walioshutumiwa kuwaua  watu 800,000 hasa wananchi wa Kitutsi katika mauaji ya kimbari.             Kwa ujasiri alitupia lawama mataifa ya Magharibi juu ya mauaji ya kimbari, licha ya yeye mwenyewe kuchochea vita katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambayo imesababisha vifo vya watu milioni tano. Vikosi vyake vilidaiwa kufanya maovu, kwa wakimbizi, wanawake na watoto.

Alipaswa kustaafu mwaka huu. Lakini Kagame alifanya kura ya maoni kupindua mipaka kwa muda gani angeweza kutumikia, akidai kuwa anajibu maoni ya umma na kushinda karibu kura zote. Sasa anaweza kuwa madarakani mpaka mpaka mwaka 2034.

Uchaguzi wake wa mwisho mwaka 2010 ulikuwa ni aibu.Wapinzani walifungwa jela na magazeti yalifungwa kwa kutumia vyombo vya serikali vinayoungwa mkono na kupata misaada ya Uingereza.

PICHANI NI RENE MUGENZI, RAIA WA RWANDA AKIWA NYUMBANI KWAKE SOUTH EAST LONDON,UINGEREZA.
MUGENZI ALIPOKEA TAARIFA KUTOKA POLISI WAKIMUARIFU KWAMBA ANATAFUTWA NA SERIKALI YA RWANDA ILI AUAWE.


    Mnamo Mei mwaka huu, mwanaharakati mmoja aitwaye Diane Rwigara alitangaza kwamba angeweza kusimama dhidi ya Kagame, kwa ujasiri akisema "watu wamechoka, watu wamekasirika"           Baba yake Diane ambae alikua mmiliki wa viwanda alikufa miaka miwili iliyopita katika ajali ya gari, lakini familia yake ina hofu kua yalikua ni mauaji ya kisiasa.     Siku mbili baada ya kutangaza nia yakugombea uraisi, picha  za utupu za binti huyo mwenye miaka 35 zilichapishwa gazetini na kuenezwa kwenye vyombo vya habari vya kijamii. Kisha tume ya uchaguzi kukataa maombi yake.

DIANE RWIGARA AKIINGIA KWENYE UKUMBI KWAAJILI YA KUFANYA MKUTANO NA WAANDISHI WA HABARI, MEI 3 2017.


Chanzo kingine kilichowekwa vizuri kilielezea jinsi Rwanda inavyofanya takwimu za vifo vya watoto. 'Kama mtafiti anaenda nyumbani na anapata mtoto amekufa, wanakwenda kwenye nyuma inayofuata.Hii ni rahisi katika jamii hiyo iliyosimamiwa sana sababu hakuna mtu anayeweza kulalamika.

Vincent DeGennaro, daktari wa Marekani, alitumia miezi 18 akifanya kazi nchini Rwanda akiwa na upendo na kuona jinsi vifo vya uzazi na uzazi ambavyo havirekodiwi  'Nilipokuja hapo, nilinunuliwa katika hadithi hiyo,' alisema. Lakini hivi karibuni aligundua kwamba kuna upotoshaji makusudi katika kukusanya takwimu hizo.

'Nilikuwa nikiona watoto wakifariki hospitali ambao hawakupata kumbukumbu na mama katika vituo vya afya ambavyo vifo vyao havikuandikwa. Hiyo ilikuwa ya kutosha kuonyesha kuwa walikuwa amelala. '

Himbara anadai kwamba Rwanda ina madaktari 684 tu na wauguzi 99, chini sana kuliko takwimu zote mbili na viwango vya kila mmoja Afrika.

CHANZO:
http://www.dailymail.co.uk/news/article-4721282/Despot-dictator-Rwanda-sent-hitmen-UK-kill-rivals.html

Comments

Habari Nyingine Kutoka Kioo17 Swahili;

UTATA WA FORM 34A FEKI KATIKA TOVUTI YA IEBC.

  Na BERNADINE MUTANU  Imepakiwa - Wednesday, August 16   2017 at  11:11 Kwa Mukhtasari VISA vya dosari kwenye uchaguzi uliokamilika vinazidi kuripotiwa nchini Kenya, wiki moja baada ya wananchi kupiga kura, na siku kadhaa baada ya Tume Huru ya Uchaguzi na Mipaka (IEBC) kutangaza mshindi wa urais. Huku IEBC ikikosolewa kwa kutangaza matokeo ya mwisho ya urais Ijumaa usiku kabla ya matokeo yote kuingia, imeibuka kuwa kituo kimoja Kaunti ya Mandera kilitumia karatasi ya kawaida kurekodi matokeo ya urais, badala ya kutumia Fomu 34 A. Matokeo hayo yaliwekwa katika tovuti ya IEBC, na kushangaza wananchi, huku madai ya wizi wa kura yakizidi kuchacha. 'Fomu’ hiyo isiyo ya kawaida iliwekwa katika mtandao wa IEBC kutoka Kituo cha Kuhesabia kura cha Bulla Dadacha 2, Wadi ya Elwak Kusini, Eneo Bunge la Mandera Kusini, Kaunti ya Mandera. Haina nambari ya mfuatano  (serial number)  kama fomu za kawaida za uchaguzi,...

KIONGOZI MKUU WA UPINZANI NCHINI ZIMBABWE, MORGAN TSVANGIRAI AMEFARIKI DUNIA.

Kiongozi wa upinzani wa Zimbabwe Morgan Tsvangirai amefariki dunia nchini Afrika Kusini, afisa mkuu wa chama chake cha MDC amesema. Bw Tsvangirai, mwenye umri wa miaka 65, aliyekuwa waziri mkuu, alilipotiwa kuwa alikuwa akisumbuliwa na saratani ya koloni. "Amefariki jioni hii, familia yake imenitaarifu"  Makamu wa Rais wa MDC, Elias Mudzuri aliliambia shirika la habari la Uingereza, Reuters. Morgan Tsvangirai alizaliwa mnamo Machi 10, 1952 huko Gutu, Zimbabwe. Baba yake alikuwa mfanyakazi wa mgodi, fundi, na mkulima. Alihudhuria Shule ya Msingi ya Guco ya St. Marks. Kisha alihamishiwa Shule ya Msingi ya Chikara Gutu. Kwa elimu yake ya sekondari, alihudhuria Shule ya High Gokomere. Alikuwa waziri mkuu katika serikali ya mseto ya Zimbabwe tangu 2009 hadi 2013. Katika kazi yake ya awali alionekana kuwa mfanyakazi mwenye bidii sana na alifanya kazi katika mgodi wa madini ya nickel( kwa zaidi ya muongo mmoja. Alipanda cheo haraka kutambuliwa na akain...

MCHEZAJI WA ZAMANI WA UINGEREZA AMESEMA ALICHEZA NA WACHEZAJI WATATU MASHOGA KWENYE TIMU.

Carl Hoefkens (jezi no.2) alichezea West Bromwich Albion na Stoke City wakati wa enzi zake ligi kuu ya England. Beki wa zamani wa Ligi Kuu ya Uingereza amesema alicheza pamoja na wachezaji wenzake wawili wa mashoga ndani ya timu, na mmoja alikua na jina kubwa. Carl Hoefkens, West Bromwich Albion na Stoke City siku za nyuma, anasema wachezaji hao walikua wazi na hawakujificha kwenye vyumba vya kubadilishia nguo ingawa bado hawajulikani kwasababu ya maombi yao wenyewe ya kuomba kutotangazwa. Justin Fashanu, ambaye alijiua mwaka 1998, alikuwa mchezaji wa mwisho wa kazi nchini England kuja nje kama mashoga - mwaka 1990. Hoefkens alipokua (kushoto), alipokua anachezea Stock  City. Hoefkens aliyecheza Uingereza kwa miaka minne, akiondoka mwaka 2009, alidai kuwa mchezaji mwenzake mmoja wa timu alikua anaweza kuja kwenye uwanja wa mafunzo ya klabu na mpenzi wake wa kiume  lakini aliwaomba wenzake kutokuwaambia watu wangine wa nje ya timu. 'Nilicheza pamoja n...

NAPE ASEMA KWAMBA TUNDU LISSU ALIMWAMBIA WANATAFUTWA, AHAME CCM.

MBUNGE WA MTAMA (CCM) AKICHEKA NA TUNDU LISSU MUDA MFUPI KABLA YA KUPIGWA RISASI. Imeandikwa na Edwin Mjwahuzi , Mwananchi; emjwahuzi@mwananchi.co.tz Mbunge wa Singida Mashariki, Tundu Lissu (kulia) akifurahia jambo na mbunge wa Mtama, Nape Nnauye walipokuwa wakitoka kuhudhuria kikao cha Bunge, mjini Dodoma jana mchana. By Edwin Mjwahuzi, Mwananchi; emjwahuzi@mwananchi.co.tz Dodoma. Mbunge wa Mtama (CCM), Nape Nnauye ameeleza alichoambiwa na Mbunge wa Singida Mashariki (Chadema), Tundu Lissu jana Alhamisi mchana wakati wakitoka bungeni huku wakicheka. Nape amesema Lissu alimwambia, “Wewe Nape ni mjomba wangu, kwa nini unabaki CCM? Mimi na wewe tunafuatiliwa na jamaa zako wakitumia gari moja. Mimi na wewe ni watuhumiwa, hama CCM mjomba.” Lissu alipigwa risasi jana Alhamisi mchana na kupelekwa chumba cha upasuaji katika Hospitali ya Rufaa ya Dodoma na baadaye usiku alihamishiwa Hospitali ya Aga Khan ya Nairobi nchini Kenya. Mbunge wa Rombo, Joseph Selasini jana wakati Lissu...

MADAI YA CUBA KWAMBA WAZIRI MKUU WA CANADA NI MTOTO WA FIDEL CASTRO.

Pichani ni waziri mkuu wa Canada, Justin Trudeau (kushoto), na Rais wa zamani wa Cuba, Hayati Fidel Castro (kulia). Maelezo yaliyoandikwa na mtoto wa kwanza wa rais wa zamani wa Cuba , Fidel Castro, kabla ya kujiua yamelishtua taifa la Cuba wiki hii. Maelezo hayo yaliyoandikwa na mtoto huyo mkubwa wa mwanamapinduzi na rais wa zamani wa nchi hiyo yalikuwa ya kushangaza baada ya  kuwa na madai ya kuwa Waziri Mkuu wa Canada Justin Trudeau ni mtoto wa nje wa baba yake marehemu Fidel Castro. Maelezo hayo yaliyoandikwa kwa mkono na mtoto huyo wa Fidel Castro aliyejiua siku chache zilizopita kwa msongo wa mawazo, Fidel Castro Diaz-Balart, aliyekuwa na umri wa miaka 68, yalionekana kuthibitisha uvumi wa muda mrefu nchini Cuba kwamba Fidel Castro ni baba wa damu wa waziri mkuu wa sasa wa Canada, Justin Trudeau ikiwa ni matokeo ya uhusiano wa siri wa kimapenzi na mke wa mwanasiasa maarufu wa Canada, Pierre Trudeau, Margaret Trudeau mwaka 1970. Kifo cha mwanasayansi wa ...

ORODHA YA WANAFUNZI WALIOCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO 2017, TANZANIA

MH.GEORGE SIMBACHAWENE .               Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Tamisemi) George Simbachawene ametoa idadi ya wanafunzi waliochaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha tano na vyuo vya ufundi kwa mwaka 2017 huku jumla ya wanafunzi 2,999 wakiachwa.             Simbachawene ametoa kauli hiyo leo mjini Dodoma wakati akizungumza na waandishi ws habari na kusema kuwa ufaulu kwa mwaka huu umeongezeka kwa asilimia 3.75 ukilinganisha na matokeo ya mwaka 2015. Waziri amedai kati ya wanafunzi 96,018 waliofaulu kwa daraja la kwanza hadi la tatu ni wanafunzi 93,019 tu ndiyo waliochaguliwa kujiunga na kidato cha tano na vyuo vya ufundi.              Waziri Simbachawene amesema kuwa jumla ya watahiniwa wote waliofanya mtihani wa kidato cha nne kwa shule kwa mwaka 2016 ni 349,524 huku waliofanya mtihani wa kujitegemea ni 47,751 ambapo watahiniwa waliofanya mtihani wa shule...

JINSI YA KUOMBA PASSPORT YA TANZANIA KWA NJIA YA INTERNET.

Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi kupitia i dara ya Uhamiaji  imezindua huduma ya ujazaji fomu za maombi ya hati ya kusafiria (Passport) kwa njia ya mtandao, ambapo mwombaji atalazimika kujaza fomu hizo na kuzichapisha kabla ya kuziwasilisha kwenye ofisi za uhamiaji. Idara hiyo pia imeeleza kuwa matumizi ya huduma hiyo yataenda sambamba na huduma inayotumiwa sasa ya fomu za maombi ya pasipoti mpaka pale itakapotangazwa vinginevyo. Huduma hiyo itaanza kufanya kazi kuanzia Jumatatu tarehe  7/8/2017    na unaweza  kujaza fomu hizo  kwa kufungua tovuti hiyo ambayo ni  https://www.immigration.go.tz/ppt_application/ Utaratibu wa namna ya kujaza fomu hizo umeelekezwa katika fomu husika mtandaoni, na pia wateja wanaweza kupata ufafanuzi au maelezo zaidi kuhusu huduma hiyo kupitia anuani ya Idara ya Uhamiaji ambayo ni   info@immigration.go.tz   au katika Ofisi yoyote ya Uhamiaji iliyo karibu yako. CHANZO: http://dibute.com/muhimu-...