Skip to main content

ODINGA AELEZA NI KWANINI IEBC IMEPANGA UCHAGUZI TAREHE YA KUZALIWA YA RAIS KENYATTA.



Mgombea urais wa Kenya kupitia muungano wa National Super Alliance(NASA) Raila Odinga amekataa tarehe mpya iliyowekwa na IEBC kwa uchaguzi wa rais unaorudiwa tena.

Akizungumza katika mkutano na waandishi wa habari siku ya Ijumaa mchana, Odinga alidai kuwa tarehe 26 Oktoba ilitangazwa na Mwenyekiti wa IEBC Wafula Chebukati iliwekwa na OT-Morpho, kampuni ya Kifaransa ambayo ilitoa mfumo wa kielectroniki unodaiwa kuhamisha kura zake(Odinga) katika uchaguzi uliopita wa Agosti.

Kulingana na Raila, IEBC ilimshauriana Rais Uhuru Kenyatta katika kuchagua tarehe mpya ya uchaguzi ambayo ni tarehe ya Kenyatta ya kuzaliwa.

"Pia siku hiyo hutokea kuwa ni siku ya kuzaliwa ya Uhuru Kenyatta hivyo wanataka kumpa kama zawadi ya siku ya kuzaliwa," alisema.

Waziri Mkuu huyo wa zamani pia alionesha kuwa umoja wa NASA haujawahi kuhusishwa kwa aina yoyote ya mashauriano na IEBC tangu kutolewa kwa uamuzi kamili wa mahakama ya Kuu juu ya kufutwa kwa uchaguzi wa Agosti.

Odinga alilalamika kuwa IEBC imepuuza maoni ya NASA kuwa uchaguzi mpya utafanyika mnamo Oktoba 24 kwa misingi ya kwamba itaathiri mitihani, tu kuishi kwa tarehe mpya ambayo ni siku mbili tu mbali.

"Suala la tarehe ya uchaguzi lazima likubaliwe baada ya kushauriana na washikadau wote wa uchaguzi, IEBC haijatushirikisha kwenye mapendekezo yoyote," alisema.

Siku ya Alhamisi, IEBC ilitaja uamuzi kamili wa Mahakama Kuu uliyotolewa jana kama sababu kuu ya tathmini ya tarehe ya uchaguzi.

"Hakuna shaka kwamba hukumu hiyo inaathiri shughuli za uchaguzi na teknolojia hasa itakayotumiwa.

"Ili kuhakikisha kwamba Tume imeandaliwa kikamilifu kutoa uchaguzi unaozingatia viwango vya Mahakama Kuu Tunataka kuwajulisha umma na wadau wote kuwa uchaguzi mpya wa urais utafanyika siku ya Alhamisi, Oktoba 26, 2017 , " 
 Sehemu ya taarifa hiyo imesomeka hivyo.



CHANZO:

Comments

Habari Nyingine Kutoka Kioo17 Swahili;

ORODHA YA NCHI 80 AMBAZO MTANZANIA ANARUHUSIWA KUINGIA BILA VIZA.

         Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhandisi Hamad Masauni amesema kuna zaidi ya nchi 80 ambazo watanzania wanaweza kusafiri bila ya kuwa na viza . Mhandisi Hamad Masauni amesema kuna zaidi ya nchi 80 ambazo watanzania wanaweza kusafiri bila ya kuwa na viza za kusafiria kama ilivyokuwa nchi za afrika Mashariki. Mhandisi Massauni amebainisha hayo leo bungeni wakati akijibu swali la Mbunge wa Mlalo kupitia tiketi ya CCM Rashid Shangazi aliyetaka kujua ni nchi ngapi ambazo watanzania wanaweza kusafiri bila ya kuwa na viza (viza on arrival). "Zipo nchi 16 kwa Afrika ambazo watanzania wanaweza kuzitembelea bila ya kuwa na viza na duniani zipo 67" alisema Masauni. Aidha Massauni amezitaja nchi hizo kuwa ni Benin, Burkina Faso, Cape Verde, Ivory Coast, Djibouti, Gabon, Gambia, Guinea, Guinea­Bissau, Liberia, Mali, Mauritania, Niger, Sierra Leone pamoja na Togo. Pamoja na hayo Masauni amesema...

PAPA ANAFIKIRIA KURUHUSU WATU WALIOFUNGA NDOA KUTUMIKIA KANISA KAMA MAKUHANI.

Papa Francis anafikiria mipango ya kuruhusu wanaume walio katika ndoa kutumikia kanisa kama makuhani Wakatoliki katika maeneo ya mbali ambapo kuna uhaba wa muda mrefu wa huduma za kiroho. Mpango huo unazingatia mapendekezo yaliyotolewa na maaskofu huko Brazili ambao wanalalamika maeneo fulani wanasimamiwa na kuhani mara kadhaa tu kwa mwaka. Chini ya mapendekezo hayo, watu walio kwenye ndoa wenye imani iliyoidhinishwa, inayojulikana kama 'viri probati' na kanisa, wataweza kujiunga na ukuhani. Mpango unaozingatiwa na Vatican hautaruhusu makuhani waliopo kufunga ndoa, ingawa baadhi ya makuhani wa zamani ambao waliondoka kwenye ukuhani kuanza familia wanaweza kuruhusiwa kurudi. Wanasolojia wanaamini kwamba suala la makuhani walio kwenye ndoa linaweza kukubalika kama sheria ya kutokufunga ndoa litachukuliwa kama suala la nidhamu ya kanisa badala ya sheria. Papa Francis haamini kuondoa sheria ya kutokuoa kwa makuhani waliopo itasaidia kutatu...

KIONGOZI MKUU WA UPINZANI NCHINI ZIMBABWE, MORGAN TSVANGIRAI AMEFARIKI DUNIA.

Kiongozi wa upinzani wa Zimbabwe Morgan Tsvangirai amefariki dunia nchini Afrika Kusini, afisa mkuu wa chama chake cha MDC amesema. Bw Tsvangirai, mwenye umri wa miaka 65, aliyekuwa waziri mkuu, alilipotiwa kuwa alikuwa akisumbuliwa na saratani ya koloni. "Amefariki jioni hii, familia yake imenitaarifu"  Makamu wa Rais wa MDC, Elias Mudzuri aliliambia shirika la habari la Uingereza, Reuters. Morgan Tsvangirai alizaliwa mnamo Machi 10, 1952 huko Gutu, Zimbabwe. Baba yake alikuwa mfanyakazi wa mgodi, fundi, na mkulima. Alihudhuria Shule ya Msingi ya Guco ya St. Marks. Kisha alihamishiwa Shule ya Msingi ya Chikara Gutu. Kwa elimu yake ya sekondari, alihudhuria Shule ya High Gokomere. Alikuwa waziri mkuu katika serikali ya mseto ya Zimbabwe tangu 2009 hadi 2013. Katika kazi yake ya awali alionekana kuwa mfanyakazi mwenye bidii sana na alifanya kazi katika mgodi wa madini ya nickel( kwa zaidi ya muongo mmoja. Alipanda cheo haraka kutambuliwa na akain...

MWANAMKE WA MIAKA 64 ALIYETAPELIWA $100,000 NA MPENZI ALIYEKUTANA NAE FACEBOOK.

PATRICIA MEISTER (64). Mwanamke mwenye umri wa miaka 64 amesimulia juu ya jinsi alivyotapeliwa dola 100,000 baada ya kupendana na mtu ambaye ambaye hawakuwahi  kukutana . Patricia Meister, kutoka Queensland, Australia alianza uhusiano wa mtandaoni na mtu ambaye alidhani alikuwa mfanyabiashara mwenye umri wa miaka katikati baada ya mtu huyo kumtumiaa ombi la rafiki kwenye Facebook mwaka 2015. Akizungumza na Daily Mail Australia, mwanamke huyo alifafanua wakati alipopiga kichwa juu ya visigino kwa upendo, kabla ya kugundua mpenzi wake wa Italia aitwaye 'Carlos' alikuwa tapeli wa Nigeria. Bi Meister alisema mwanamume huyo alionekana kujali na kufuatilia kila kitu cha maisha yake alipokua anapiga simu kila siku. 'Sijawahi kuwa kwenye tovuti za marafiki(dating websites), na nilokua natumia Facebook kwasababu za kibiashara. Kwa hiyo nilipopata ombi la urafiki, nilidhani haiwezi kuwa na madhara yoyote ", Alisema. 'Nadhani wakati ule, nilikua ...

UGANDA IMEWAFUKUZA WATAALAM WA KIJESHI KUTOKA KOREA YA KASKAZINI.

Uganda imefukuza wataalamu wa kijeshi wa Korea Kaskazini na wawakilishi wa makampuni ya Kaskazini ya Korea, ikiwa ni pamoja na mfanyabiashara wake mkubwa wa silaha za juu kutokana na mataifa ya Kiafrika kukabiliwa na shinikizo la kuzingatia vikwazo vya Umoja wa Mataifa(UN) juu ya mpango wa silaha za nyuklia wa Pyongyang. "Raia wa Korea ya Kaskazini waliobaki katika taifa hilo la Afrika Mashariki ni wanadiplomasia na watu binafsi tu ", Okello Oryem, naibu waziri wa mambo ya kigeni, aliiambia The Associated Press. "Tunafuatana kabisa," alisema Oryem, akiongezea kwamba Uganda ina uhusiano wa kawaida wa kidiplomasia na Korea Kaskazini. Uganda hasa ilidai kuondoka kwa watu wanaowakilisha Shirika la Biashara la Maendeleo ya Madini ya Korea. Ni mkataba wa msingi wa Korea Kaskazini na chini ya vikwazo vya U.N. na U.S. Uhamisho huo unaashiria mabadiliko ya sera kwa serikali ya Uganda, ambayo hapo awali ilikuwa na mahusiano ya mazuri na Pyongyang. Korea ya Kaska...

BAYERN MUNICH WANAJENGA VYUMBA VYA HOTELI NDANI YA UWANJA.

Huu ndio utakaokuwa muonekano wa vyumba hivyo kwa ndani. Picha: Mariot International. Kama sehemu ya mpango wa miaka mingi ya Bayern na  kampuni kubwa ya hoteli za Mariot na Courtyard, mashabiki hivi karibuni wataweza kupata fursa ya kukaa katika vyumba ambavyo vina dirisha linaloangalia uwanja wa Alianz Arena moja kwa moja. Vyumba hivyo vya kifahari vya kulala vitakuwa na kitanda cha kikubwa na seti ya televisheni - tu ikiwa umechoka na hat-trick za Robert Lewandowski. Pia kutakuwa na mahali pa moto ambayo ni maalumu kwa siku za mechi kwenye majira ya baridi. Mkurugenzi Mtendaji wa Bayern Karl-Heinz Rummenigge alisema: "Tunafurahia bidhaa mbili zinazoongoza kama hoteli Courtyard zinazomilikiwa na kampuni ya Marriott na FC Bayern kuingia katika ushirikiano huu wa muda mrefu kibiashara. "Tunapendezwa na bidhaa mbili zinazoongoza kama Courtyard na Marriott na FC Bayern kuingia katika ushirikiano wa muda mrefu," "Kutokana na kwamba Marri...

AMNESTY INTERNATIONAL YAIONYA SERIKARI YA TANZANIA.

Akizungumza kuhusu habari ya kwamba mkosoaji mkubwa wa serikari ya Tanzania ,Tundu Lissu kupigwa risasi kwenye makao makuu ya Tanzania, Dodoma, Sarah Jackson ambae ni mkurugenzi wa Amnesty International kanda ya Afrika Mashariki ,pembe ya Afrika na nchi za maziwa makuu, Amesema; " Hili shambulio la woga kwa mmoja wa wanasiasa washindani na maarufu linaamsha wasiwasi juu ya usalama wa sauti za wapinzani nchini (Tanzania), katika majira ambayo nafasi ya kutoa maoni inazidi kusinyaa" "Mamlaka lazima iwahakikishie Watanzania ulimwengu kwamba shambulio hili halikuhamasishwa na siasa" "Uhalifu huu usiofaa haupaswi kufagiliwa chini ya zulia, mamlaka za Tanzania lazima zianze uchunguzi makini na wa usawa mara moja kuhakikisha wale waliohusika wanashikiliwa." AWALI: Tundu Lissu, ambaye pia anaongoza chama cha wanasheria, Tanganyika Law Society, ni mkosoaji na mshamuliaji mkali wa Rais John Pombe Magufuli. Alikamatwa Julai kwa kumwita rais diktet...